ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

126110 กระทู้ ใน 4592 หัวข้อ- โดย 3172 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Chuchart
หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่, อิทธิญาโณประสบการณ์, ปาฏิหาริย์ประสบการณ์พระเครื่องและวัตถุมงคลต่างๆ (ผู้ดูแล: chinvoot)เมื่อกุมารทอง บรรจุผงพรายกุมาร หลวงปู่ทิม เล่นกับกุมารหลวงพ่อเต๋
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อกุมารทอง บรรจุผงพรายกุมาร หลวงปู่ทิม เล่นกับกุมารหลวงพ่อเต๋  (อ่าน 12819 ครั้ง)
jummaiford
Verified Member
Sr. Member

« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 03:03:27 PM »

เรื่องที่จะเล่าต่อไปนี้เป็นส่วนหนึ่งของประสบการณ์ในการเล่าสู่กันฟังเรื่องตัวตนของพรายกุมารหลวงปู่ทิม เพื่อยืนยันว่า มีจริง
          จากการที่ได้สร้างพระมาหลายปีมีคนเริ่มถามหากันว่าทำไมไม่สร้างกุมารทองบ้าง ผมเองเห็นว่ากุมารทองไม่ใช่พระดังนั้นจึงไม่นิยมที่จะจัดสร้างด้วยตนเองอีกอย่างหนึ่งคือเราไม่มีตำราทำกุมารทอง อะไรที่เราไม่รู้เเละไปทำคงไม่ดีเเน่ดังนั้นจนเเล้วจนรอด เจอตำราทำหุ่นพยนต์เเละตำราทำกุมารทอง จากตำราเก่า เเต่ด้วยความที่ว่าไม่ถนัดไม่สันทัดในการทำกุมารใดๆเลยจึงเก็บความลับนี้เอาไว้จวบจน ลูกศิษย์ที่มีความเคารพซึ่งกันเเละกันเรียกร้องให้ทำ ดังนั้นผมจึงบอกเล่นๆไปว่าถ้าอยากได้ต้องไปเก็บดินเจ็ดป่าช้าเองเอามั้ยละ ปรากฏว่าเขากล้าที่ไปเอาดินเอง เขาเล่าว่า ตอนเก็บดินนั้นกลัวมากเพราะตอนบอกนายป่าช้าลมพัดเเรงเเละวนตรงดินที่จะเก็บเหมือนว่านายป่าช้ารับรู้  หลังจากเก็บเสร็จผมเองได้ทราบข่าวเข้าก็เหมือนขึ้นบนหลังม้าเสียเเล้วคือปฏิเสฐไม่ได้ จึงบอกว่าเอาดินไปให้พ่อท่านหวาน บังสุกุลเป็นตายเเละเสกก่อนให้เย็น  หลังจากได้ดินมาเเล้วผมเองส่งมวลสารอาถรรพ์ต่างๆอาทิดินนคร ดินโป่ง ดินท่า ดินสถานที่สำคัญต่างๆไปให้ พร้อมกันนั้น ให้เทดินผสมปูนพิมพ์เก่าของหลวงพ่อเต๋คงทอง เข้าไป เข้ากันดีทำได้32ตนเท่าอาการสามสิบสอง เเละเขาเอามาในพิธีไหว้ครูขอชมรมคนรักหลวงปู่ทวด เอามาเสกพร้อมเหรียญเเละพระอื่นๆหลังจากนั้นคนกลับหมดเเล้วจึงเอากุมารออกมาบรรจุมวลสารสำคัญอีกครั้งหนึ่ง โดยบรรจุผงตะไบพระ ศาสตราวุธ ขนหมีหลวงพ่อเดิม เเละ ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ที่อาจารย์ชินพร บอกว่าเป็นชนิดเข้มข้นหลังจากทำพิธีบรรจุเสร็จก็ทำพิธีเสก ปรากฏคนที่นั่งอยู่ในพิธีเห็นเด็กจำนวนหลายสิบเป็นตัวเป็นตนขึ้นมา เเละผมเองนั่งหลับฝันเห็นกุมารเช่นกันเป็นเรื่องเเปลก เเละรุ่นนี้พ่อท่านหวาน วัดสะบ้าย้อยเมตตาเสกเดี๋ยวเป็นครั้งเเรกเเละมีการเทศนาเรื่องศีล5ให้กุมารฟังเเบบโบราณนานถึงครึ่งชั่วโมง รวมเวลาเสกยาวถึงคืนหนึ่งเรียกว่าเสกยันเช้าเลย จนพ่อท่านหวาน บอกว่า เล่นเอาเราเหนื่อยเลยรุ่นนี้ขอเราองค์นะเอาไว้เป็นเพื่อนเราเฝ้ากุฏิเเล้วท่านก็หัวเราะอย่างอารมณ์ดี หลังจากนั้นได้ตั้งชื่อกุมารเเต่ละตนเช่น เดชา จำรัส  สิทธิชัย เงินมา โชคดี เป็นต้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2011, 03:07:30 PM โดย jummaiford » บันทึกการเข้า
jummaiford
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 03:09:59 PM »

เรื่องเเรก  พี่อาร์ม คนในชมรมคนรักหลวงปู่ทวด บ้านอยู่หาดใหญ่ พี่เขาเอาไปตั้งบูชาที่บ้าน หลานชายร้องไห้วิ่งมาหาเเล้วบอกพี่อาร์มว่าพี่จุกเเกล้งหนู เเล้วชี้ไปที่รูปปั้น ถึงสองครั้งเด็กสามสี่ขวบ คิดเอาก้อเเล้วกันจนพี่อาร์มบอกผมว่าเเม่โทรมาว่าช่วยบอกกุมารหน่อยว่าอย่าเเกล้งน้อง หลังจากบอกกล่าวไปก้อไม่เจอเรื่องอีก
jummaiford
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 03:13:42 PM »

เรื่องที่สอง  อาจารย์ธวัช ศรีทอง  อาจารย์นาฏศิลป์ลพบุรี  หลานชายเเท้ๆของหลวงพ่อกอไผ่ เกจิอภิญญา เเห่งเมืองอโยธยา เล่าว่า
โยมเเม่ของหลวงพ่อกอไผ่ บอกเองเลยว่า กุมารของหมอเล่นเสียงดัง นอนไม่หลับเลย วิ่งเล่นกลางคืนตลอด เล่นกับกุมารหลวงพ่อเต๋บางทีเสียงดังมากๆ เเละ มีอยู่งวันหนึ่งไปเข้าฝันคนข้างบ้านว่าอยากเล่นของเล่น จนของเล่นเต็มบ้านหมดเเล้ว  เเละที่ล่าสุด กุมารไปเข้าคนที่อยู่โรงเจเเถวบ้าน วิ่งมาที่บ้านตอนห้าทุ่มวิ่งขึ้นชั้นสอง เเล้วมาร้องไห้เรียกเจ้าบ้านว่าปู่ กว่าจะออกเกือบครึ่งชั่วโมง มานั่งร้องหน้ากุมาร พอบอกกล่าวกุมารก้อออจากร่าง เป็นเรื่องเเปลกเเต่จริง
jummaiford
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 03:15:17 PM »

เรื่องที่สาม อาจารย์ นพ ประพล เองชวน เล่าว่า กำลังปิดทองกุมารอยู่ ในใจคิดว่าจะปิดทองให้เสร็จเเล้วค่อยกินข้าว หลังจากนั้นอาจารย์เปลี่ยนใจจะไปกินก่อน ได้ยินเสียงเด็กบอกว่า ทำไมไม่ปิดทองให้หนูให้เสร็จก่อน  อาจารย์เลยโทรมาเล่าว่าเเปลกจริงๆ
jummaiford
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 03:19:13 PM »

เรื่องที่สี่ผมเอง ขณะอาบน้ำอยู่บ้านคนเดียวได้ยินเสียง ดังลั่นบ้านเหมือนคนวิ่งนับสิบคน วิ่งขึ้นไปดูที่เกิดเหตุเจอเเต่รูปปั้นกุมาร ทำเอาเราตกใจนึกว่าขโฒยขึ้นบ้าน
เรื่องที่ห้า องค์ชื่อทองหยิบ องค์นี้อยู่ หาดใหญ่ ของพี่ในชมรม นำไปตั้งที่ร้านขายขนมไทย หลังตั้งทำขนมขายจนเเทบไม่ทันorderที่สั่งเลย งานล้นจริงๆๆ
เรื่องที่หก มีคนได้โชคจากงาน จากล็อตตารี่ก้อมี
นกขุนทองร้องฮู้
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 05:26:01 PM »

สุดยอดครับทั้งกุมารหลวงปู่เต๋และพรายกุมารหลวงปู่ทิมครับสุดยอดทั้งคู่ ผมก็เลี้ยงแต่ของหลวงปู่แย้มเหมือนกันครับพีรบกวนอยากขอดูรูปหน่อยได้ไหมครับว่าน้องจะน่ารักขนาดไหนครับพี Smiley
เก๋ เด็กเกาะ
อยู่เกาะไกลมาก
Hero Member

ความสุข อยู่ที่เราคิด

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 08:15:51 PM »

Shocked แบ่งมาให้ผมเลี้ยงซักตนซิครับ
อยากลองเลี้ยงดูบ้างง่ะ Yes
tullyhot
Jr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 08:19:31 PM »

ยังมีเหลือให้บูชาสักองค์ไหมครับ  Cheesy Cheesy Cheesy
jummaiford
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 08:35:10 PM »

เนื่องจากเป็นปาฏิหาริย์หรือเปล่าสุดจะคาดเดา กุมารทองทั้งหมดที่สั่งให้สร้าง32ตนพอดี พี่ที่หาดใหญ่ก็กะว่าจะทำไปเรื่อยๆพอองค์ที่สามสิบสองปุ๊บบล็อกเเตกเลยจึงได้พอดีๆๆๆเเละกุมารทุกตนมีพ่อเเม่รับเลี้ยงหมดเเล้วละครับเเละอีกอย่างสร้างเเจกฟรีบูชาคุณครูบาอาจารย์เจ้าของวิชชาครับ

* Copy of IMG_6736.JPG (86.32 KB, 384x461 - ดู 2853 ครั้ง.)

* Copy of IMG_6741.JPG (93.21 KB, 469x400 - ดู 2653 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2011, 09:23:29 PM โดย jummaiford » บันทึกการเข้า
jummaiford
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 09:30:10 PM »

กุมารที่ทำไปนั้นถือว่ามวลสารครบเเบบโบราณจริงๆเเละที่สำคัญ สร้างเเจกฟรี เเจกตอนเช้ารุ่งสางของวันที่8พฤษภาคม2554 Wiggle Wiggle Wiggle

โดยกุมารทุกตนบรรจุผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม ที่ได้รับจากอาจารย์ชินพร  เป็นข้อพิสูจน์อย่างดีว่ากุมารทองมีจริงอย่างมิต้องสงสัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2011, 09:35:13 PM โดย jummaiford » บันทึกการเข้า
momotaroa
Jr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 07:28:23 PM »

กดสัก 1 ล้าน LiKe  Afro   Afro เลยครับ สุดยอดมากๆ  Clap Hand Clap Hand
ekanat
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 08:25:51 PM »

ดีใจด้วยกับผู้ที่ได้ไว้บูชาครับ

ร่วมสร้างพุทธมณฑลอยุธยา www.watsutthawat.com
jummaiford
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 10:14:12 PM »

จากประสบการณ์ของพี่น้องชาวชมรมคนรักหลวงปู่ทวดทำให้ผมเชื่อสนิทใจว่าพรายกุมารหลวงปู่ทิม มีเเละช่วยคนจริงๆๆ Victory Victory Victory
สุนันทิโย
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 10:58:37 PM »

เรื่องที่จะเล่าต่อไปนี้เป็นส่วนหนึ่งของประสบการณ์ในการเล่าสู่กันฟังเรื่องตัวตนของพรายกุมารหลวงปู่ทิม เพื่อยืนยันว่า มีจริง
          จากการที่ได้สร้างพระมาหลายปีมีคนเริ่มถามหากันว่าทำไมไม่สร้างกุมารทองบ้าง ผมเองเห็นว่ากุมารทองไม่ใช่พระดังนั้นจึงไม่นิยมที่จะจัดสร้างด้วยตนเองอีกอย่างหนึ่งคือเราไม่มีตำราทำกุมารทอง อะไรที่เราไม่รู้เเละไปทำคงไม่ดีเเน่ดังนั้นจนเเล้วจนรอด เจอตำราทำหุ่นพยนต์เเละตำราทำกุมารทอง จากตำราเก่า เเต่ด้วยความที่ว่าไม่ถนัดไม่สันทัดในการทำกุมารใดๆเลยจึงเก็บความลับนี้เอาไว้จวบจน ลูกศิษย์ที่มีความเคารพซึ่งกันเเละกันเรียกร้องให้ทำ ดังนั้นผมจึงบอกเล่นๆไปว่าถ้าอยากได้ต้องไปเก็บดินเจ็ดป่าช้าเองเอามั้ยละ ปรากฏว่าเขากล้าที่ไปเอาดินเอง เขาเล่าว่า ตอนเก็บดินนั้นกลัวมากเพราะตอนบอกนายป่าช้าลมพัดเเรงเเละวนตรงดินที่จะเก็บเหมือนว่านายป่าช้ารับรู้  หลังจากเก็บเสร็จผมเองได้ทราบข่าวเข้าก็เหมือนขึ้นบนหลังม้าเสียเเล้วคือปฏิเสฐไม่ได้ จึงบอกว่าเอาดินไปให้พ่อท่านหวาน บังสุกุลเป็นตายเเละเสกก่อนให้เย็น  หลังจากได้ดินมาเเล้วผมเองส่งมวลสารอาถรรพ์ต่างๆอาทิดินนคร ดินโป่ง ดินท่า ดินสถานที่สำคัญต่างๆไปให้ พร้อมกันนั้น ให้เทดินผสมปูนพิมพ์เก่าของหลวงพ่อเต๋คงทอง เข้าไป เข้ากันดีทำได้32ตนเท่าอาการสามสิบสอง เเละเขาเอามาในพิธีไหว้ครูขอชมรมคนรักหลวงปู่ทวด เอามาเสกพร้อมเหรียญเเละพระอื่นๆหลังจากนั้นคนกลับหมดเเล้วจึงเอากุมารออกมาบรรจุมวลสารสำคัญอีกครั้งหนึ่ง โดยบรรจุผงตะไบพระ ศาสตราวุธ ขนหมีหลวงพ่อเดิม เเละ ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ที่อาจารย์ชินพร บอกว่าเป็นชนิดเข้มข้นหลังจากทำพิธีบรรจุเสร็จก็ทำพิธีเสก ปรากฏคนที่นั่งอยู่ในพิธีเห็นเด็กจำนวนหลายสิบเป็นตัวเป็นตนขึ้นมา เเละผมเองนั่งหลับฝันเห็นกุมารเช่นกันเป็นเรื่องเเปลก เเละรุ่นนี้พ่อท่านหวาน วัดสะบ้าย้อยเมตตาเสกเดี๋ยวเป็นครั้งเเรกเเละมีการเทศนาเรื่องศีล5ให้กุมารฟังเเบบโบราณนานถึงครึ่งชั่วโมง รวมเวลาเสกยาวถึงคืนหนึ่งเรียกว่าเสกยันเช้าเลย จนพ่อท่านหวาน บอกว่า เล่นเอาเราเหนื่อยเลยรุ่นนี้ขอเราองค์นะเอาไว้เป็นเพื่อนเราเฝ้ากุฏิเเล้วท่านก็หัวเราะอย่างอารมณ์ดี หลังจากนั้นได้ตั้งชื่อกุมารเเต่ละตนเช่น เดชา จำรัส  สิทธิชัย เงินมา โชคดี เป็นต้น

ทราบถึงความพิถีพิถันในการสร้างของหมอแล้ว เกิดกิเลส ถึงไม่ใช่พระ แต่ก็มีอำนาจของคุณพระอยู่ด้วย ... ยังพอมีแบ่งมาทางนี้บ้างไหมหมอ  Clap Hand

ถ้ามีขอแบ่งสักตัวสองตัว ... อยากไว้เฝ้าบ้าน เฝ้าทรัพย์ - ห่วงบ้าน ห่วงพระ ... เก็บ(พระ)ไว้ซะเรื่อยเลย  เวลาไม่อยู่อดห่วงพระที่บ้าน

(ทั้งพระที่มีชีวิต และพระเครื่อง)ไม่ได้  
 Flood

" เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา              จงเลือกเอา ส่วนดี เขามีอยู่

เป็นประโยชน์ ต่อโลกบ้าง ยังน่าดู           ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

จะหาคน มีดี เพียงส่วนเดียว                   อย่ามัวเที่ยว มองหา สหายเอ๋ย

เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเลย   ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง .."
jummaiford
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 07:30:16 AM »

กุมารทองรุ่นนี้เป็นรุ่นเเรกที่จัดสร้างมีประสบการณ์กันทุกคนที่รับไปไว้จะทะยอยเล่าให้ฟังเป็นเรื่องน่าเเปลกใจจริงๆ เเละ เหตุที่พิถีพิถันในการสร้างเพราะว่าเราทำตามตำราโบราณเพราะเราไม่มีอาคมอาศัยพ่อท่านหวาน วัดสะบ้าย้อยเมตตา เสกเเละอบรมเทศนาศีล5กุมารทอง เป็นกิจลักษณะ ดังนั้น กุมารทองรุ่นนี้จึงเรียกได้ว่ารุ่นประวัติศาสตร์ขนาดพี่ที่เทกุมารให้ยังบอกเลยว่าเเรงตั้งเเต่ยังไม่เสกเเล้ว
EAK Rama II
"อีกหนึ่งความศัทธา"
Hero Member

พระครูภาวนาภิรัต

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 12:15:34 PM »

ผมเลี้ยงกุมารของหลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม
ได้ 2 ตน... ดีครับ ของ่าย ให้จริงๆ แต่ต้อง
เลี้ยงเค้าดีๆ ด้วยนะครับ ข้าว น้ำ ขนม ของเล่น เสื้อผ้า อย่าให้ขาด  Afro

" อิติสุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธา ยะ "
-มะอะอุ ทุกขัง อนิจจัง อะนัตตา พุทโธ พุทโธ-
--------------------------------------------------------
"มะอะอุ อิสวาสุ อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ"
jummaiford
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 04:16:17 PM »

ผมเลี้ยงกุมารของหลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม
ได้ 2 ตน... ดีครับ ของ่าย ให้จริงๆ แต่ต้อง
เลี้ยงเค้าดีๆ ด้วยนะครับ ข้าว น้ำ ขนม ของเล่น เสื้อผ้า อย่าให้ขาด  Afro

กุมารที่สร้างรุ่นนี้เลี้ยงเเบบเรียกกินด้วยกันเเละทำบุญไปให้บ่อยๆครับ
EAK Rama II
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 04:33:53 PM »

ใช่ครับคุณ jummaiford ...

รู้จริง... Afro

" อิติสุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธา ยะ "
-มะอะอุ ทุกขัง อนิจจัง อะนัตตา พุทโธ พุทโธ-
--------------------------------------------------------
"มะอะอุ อิสวาสุ อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ"
jummaiford
Sr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 07:36:27 PM »

ใช่ครับคุณ jummaiford ...

รู้จริง... Afro

ผมไม่ได้รู้เรื่องมากเท่าไหร่หรอกครับพี่ฟังๆเขามาเหมือนกาน
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 09:35:44 PM »

ผมก็ชอบเลี้ยงกุมารเหมือนกันวันนี้ได้มาอีกองค์จากเพื่อนเมื่อวานไปกราบศพหลวงตาขวัญทีวัด3ง่ามเพื่อนเลยไปเช่ามา1องค์เป็นของรุ่นมูลนิธิหลวงปู่เต๋รุ่นรวรยรวยรวย เอาไปไว้ในห้องกลางคืนบอกเหมือนมีคนมานอนทับอก Grinวันนี้เลยเอามาให้ผมเลี้ยงเลย Grin Grinได้ฟรีเลย Grin
ใครเลี้ยงกุมารเอารูปลูกๆมาลงหน่อยน่ะครับ Smiley
jummaiford
Sr. Member

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 09:37:19 PM »

ผมก็ชอบเลี้ยงกุมารเหมือนกันวันนี้ได้มาอีกองค์จากเพื่อนเมื่อวานไปกราบศพหลวงตาขวัญทีวัด3ง่ามเพื่อนเลยไปเช่ามา1องค์เป็นของรุ่นมูลนิธิหลวงปู่เต๋รุ่นรวรยรวยรวย เอาไปไว้ในห้องกลางคืนบอกเหมือนมีคนมานอนทับอก Grinวันนี้เลยเอามาให้ผมเลี้ยงเลย Grin Grinได้ฟรีเลย Grin
ใครเลี้ยงกุมารเอารูปลูกๆมาลงหน่อยน่ะครับ Smiley

ลูกกุมารเวลาเล่นกันเสียงดังกันเลยทีเดียว
ToNg
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 10:20:47 PM »

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบกุมารทองครับ ตอนนี้เลี้ยงในห้องที่หอพัก ๗ ตนแล้ว แต่ผมก็ไม่เคยจะเจอนะครับ แต่เวลาเพื่อนมาเที่ยวหอมักจะเจอกัน คนเลี้ยงไม่ยักจะเจอ  Huh?

บุญต้องหาบ บาปต้องละ พระต้องสงบ รบต้องชนะ สละต้องกล้า ค้าต้องกำไร ใจต้องคิด ผิดต้องแก้
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 10:30:25 PM »

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบกุมารทองครับ ตอนนี้เลี้ยงในห้องที่หอพัก ๗ ตนแล้ว แต่ผมก็ไม่เคยจะเจอนะครับ แต่เวลาเพื่อนมาเที่ยวหอมักจะเจอกัน คนเลี้ยงไม่ยักจะเจอ  Huh?

เหมือนกันครับผมเลี้ยงไว้50กว่าองค์แล้วไปเคยเจอเลยครับเคยแต่ได้ยินเสียงเดินบ้างแต่นานๆที Grinหรือบ้างทีตัวเราอาจจะมีของในตัวเยอะลูกๆเลยกลัวกันครับ Grin
ToNg
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 12:15:11 AM »

เหมือนกันครับผมเลี้ยงไว้50กว่าองค์แล้วไปเคยเจอเลยครับเคยแต่ได้ยินเสียงเดินบ้างแต่นานๆที Grinหรือบ้างทีตัวเราอาจจะมีของในตัวเยอะลูกๆเลยกลัวกันครับ Grin
ขนาดของพี่นกขุนทอง 50 องค์ยังได้ยินบ้าง ผมไม่แปลกใจทำไมผมไม่เจอ  Shocked แต่แค่ 7 เพื่อนมันก็บ่นไม่อยากจะมาหอผมแล้ว 555

บุญต้องหาบ บาปต้องละ พระต้องสงบ รบต้องชนะ สละต้องกล้า ค้าต้องกำไร ใจต้องคิด ผิดต้องแก้
jummaiford
Sr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 06:01:52 AM »

กุมารมีจริงๆต้องหมั่นทำบุญให้เขาบ้างเขาจะได้มีสถานะสูงขึ้นเเละช่วยเราได้ เลี้ยงให้เหมือนลูกเรา เดี๋ยวเขาก็ช่วยเราเอง Yahoo!!! Yahoo!!! Yahoo!!!
ToNg
Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 07:21:56 AM »

สงสัยพี่หมอต้องสร้างรุ่นสองแล้วครับ  Clap Hand Happy Clap Hand Happy

tullyhot
Jr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 07:56:46 AM »

กลายเป็นกะทู้รวมคอกุมารทองซะแล้ว  Yahoo!!!

ekanat
Full Member

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 09:55:15 AM »

สงสัยพี่หมอต้องสร้างรุ่นสองแล้วครับ  Clap Hand Happy Clap Hand Happy

+1  Clap Hand

ร่วมสร้างพุทธมณฑลอยุธยา www.watsutthawat.com
EAK Rama II
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 10:01:44 AM »

ของผม 4 ตนครับ

มหาเฮง , พูลทรัพย์  , โชคลาภ และ มหาเศรษฐี
เป็นงัยครับ ชื่อแต่ละตน ฟังแล้ว.... Clap Hand Clap Hand Clap Hand

แล้วของเพื่อนๆ สมาชิกล่ะครับ ลูกๆ ชื่ออะไรกันบ้างครับ  Secret

Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 02:06:05 PM »

ขนาดของพี่นกขุนทอง 50 องค์ยังได้ยินบ้าง ผมไม่แปลกใจทำไมผมไม่เจอ  Shocked แต่แค่ 7 เพื่อนมันก็บ่นไม่อยากจะมาหอผมแล้ว 555

เหมือนกันครับผมเอาไปเลี้ยงทีทำงานด้วยแรกๆทุกคนกลัวจนเดียวนี้ชินกันหมดแล้วครับ Grin
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์