ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

124816 กระทู้ ใน 4521 หัวข้อ- โดย 3060 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: aumkhalifa
หน้า: [1] 2 3 ... 10   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: @@ เปิดให้ลงชื่อจอง..เสื้อแจ็คเก็ต@@  (อ่าน 21761 ครั้ง)
๛ ยันต์ห้า ๛
Verified Member
Hero Member

๛ความถูกใจ... มิใช่ความถูกต้องเสมอไป๛

« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 08:51:52 AM »

..เมื่อวาน  ผมได้นำเสื้อตัวอย่างเข้าไปกราบเรียนให้อาจารย์ฯ พิจารณา  รวมถึงพี่ ๆ น้อง ๆ ที่อยู่ที่มูลนิธิ...ได้ข้อสรุป   ดังนี้ Yes

1. อาจารย์  เห็นชอบให้เบื้องต้น  ทั้งรูปแบบ  และวัตถุประสงค์     อนุญาตให้ดำเนินการได้
(โดยจะมีการปรับปรุงรายละเอียดเล็กน้อย..เพื่อให้สมบูรณ์ และสวยงามยิ่งขึ้น)
2. กำหนดสีที่จะทำไว้ 2 สี  คือสีครีม  และสีเทา     ผลิตด้วยผ้าไมโครไฟเบอร์อย่างดี บุ 2 ชั้น  ด้านหลังปักเป็นยันต์ห้าพญานาคา  สีทอง  Afro (ตามแบบ)
3. วัตถุประสงค์ในการจัดทำเสื้อนี้  คือ  
    3.1 เพื่อเป็นสัญลักษณ์  และเครื่องหมายของพวกเราที่ศรัทธาและเคารพรัก  ในหลวงปู่ทิม อิสริโก
    3.2 เพื่อเป็นการแสดงออกถึงความเป็นกลุ่มเพื่อนพ้องน้องพี่...ที่ยึดมั่นในปฏิปทาของหลวงปู่ฯ และ อาจารย์ชินพร
    3.3 เพื่อใช้สวมใส่ในโอกาสที่ร่วมบุญ  และทำกิจกรรมต่าง ๆ ของกลุ่มเพื่อนพ้องน้องพี่ ชาวอิทธิญาโณ รวมถึงการทำกิจกรรมเพื่อสังคม..ในอนาคต

4. เสื้อแจ็คเก็ตนี้...อาจารย์ฯ จะเอาเข้าพิธีฯ ในช่วงเดือน ก.ย. 54  .. เพื่อเป็นสิริมงคลของผู้ครอบครอง  ด้วยครับ  Happy Happy
5. กำหนดให้เป็นเจ้าของ  ในราคาตัวละ 1,000 บาท (รวมค่าจัดส่ง) ...รายได้หักทุนแล้ว  จะมอบให้มูลนิธิฯ ทุกบาท  ทุกสตางค์  เพื่อร่วมทำบุญ  และร่วมกองทุนสร้างรูปหล่อหลวงปู่ทิม  องค์ใหญ่ 

6. ผู้ที่ประสงค์จะเป็นเจ้าของ  และร่วมทำบุญ   กรุณาลงชื่อสั่งจอง  ระบุสี  พร้อมขนาดที่ต้องการ   ในกระทู้นี้ได้เลยครับ...
7. การโอนเงิน   (ผมได้รับมอบหมายให้ดำเนินการ)....โอนเข้า ธนาคารกรุงไทย  สาขา ซ.อารีย์ 1720009031  ชื่อบัญชี สุชาติ  อ่อนสุวรรณ์  
                    (โอนแล้วโทร.แจ้ง  และโพสใบโอนเงินลงกระทู้นี้ด้วยครับ....ขอบคุณครับ)

***** หมดเขต สั่งเสื้อวันที่ 15 ส.ค. 54 ....เพื่อจะที่ได้จัดทำให้ทันกับการน้ำเข้าพิธี เดือน ก.ย.  ครับ Smiley

** หากต้องการพูดคุย...กด 0859044591   ด้วยความยินดีครับ Headphone

* 200720111116.jpg (92.99 KB, 650x488 - ดู 1269 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2011, 02:19:12 PM โดย ๛ ยันต์ห้า ๛ » บันทึกการเข้า

๛ลดความเห็นแก่ตัว  เห็นแก่ได้ลง...สังคมจะน่าอยู่มากขึ้น๛
Hero Member

๛ความถูกใจ... มิใช่ความถูกต้องเสมอไป๛

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 08:55:32 AM »

แบบที่ 1 

....ด้านหน้าครับ
Smiley

* 200720111119.jpg (86.87 KB, 650x488 - ดู 1258 ครั้ง.)

๛ลดความเห็นแก่ตัว  เห็นแก่ได้ลง...สังคมจะน่าอยู่มากขึ้น๛
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 08:56:50 AM »

แบบที่ 2 

...ด้านหน้า

* 200720111120.jpg (94.96 KB, 650x488 - ดู 1218 ครั้ง.)

Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 09:01:37 AM »

** โทรศัพท์แบตหมดครับ..กำลังชาร์จ  Grin Grin Grin

Mon
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 09:08:55 AM »

ตัดริบบิ้นเปิดงานเลยครับ... สีครีม XL จำนวน 1 ตัว
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 09:21:12 AM »

ตัดริบบิ้นเปิดงานเลยครับ... สีครีม XL จำนวน 1 ตัว

Happy Happy Happy...ขอบคุณครับ   แบบ 1  หรือ แบบ 2 ครับบบ 

Mon
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 09:36:10 AM »

Happy Happy Happy...ขอบคุณครับ   แบบ 1  หรือ แบบ 2 ครับบบ 

ตัดริบบิ้นเปิดงานเลยครับ... สีครีม XL จำนวน 1 ตัว (แบบที่ 2)
ไพบูลย์***
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 09:56:19 AM »

พี่อ๊อด ตัวไหนครีม ตัวไหนเทาเนี่ย Grin Grin ผมเห็นสี้ฟ้ากับสีเขียวครับ Grin Grin

นอกจากทุกข์ไม่มีอะไรเกิดขึ้น...นอกจากทุกข์ไม่มีอะไรดับไป...
EAK Rama II
"อีกหนึ่งความศัทธา"
Hero Member

พระครูภาวนาภิรัต

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 10:19:58 AM »

สีเทา แบบที่ 1 size L 1 ตัวครับ พี่ยันต์ห้า
ผมไม่แน่ใจเรื่อง size อ่ะครับพี่ ว่า L มันจะเล็กไปหรือป่าว เพราะ size แต่ล่ะที่ ขนาดมันไม่เหมือนกันเลยอ่ะครับพี่

" อิติสุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธา ยะ "
-มะอะอุ ทุกขัง อนิจจัง อะนัตตา พุทโธ พุทโธ-
--------------------------------------------------------
"มะอะอุ อิสวาสุ อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ"
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 10:50:49 AM »

พี่อ๊อด ตัวไหนครีม ตัวไหนเทาเนี่ย Grin Grin ผมเห็นสี้ฟ้ากับสีเขียวครับ Grin Grin

...เสื้อตัวอย่าง  สีเทาเดี๋ยวจะเพิ่มความเข้มนิดนึงครับ...รอหาสีที่เหมือนผ้าตัวอย่างก่อน  Embarrassed 

Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 10:52:00 AM »

สีเทา แบบที่ 1 size L 1 ตัวครับ พี่ยันต์ห้า
ผมไม่แน่ใจเรื่อง size อ่ะครับพี่ ว่า L มันจะเล็กไปหรือป่าว เพราะ size แต่ล่ะที่ ขนาดมันไม่เหมือนกันเลยอ่ะครับพี่

size มาตรฐานของไทยครับ...อย่างเสื้อตัวอย่าง  ไซค์ L  ..ผมใส่ได้พอดีละ   Grin

พรบูรพา
Sr. Member

"มะอะอุ ทุกขัง อนิจจัง อนัตตา พุทโธ พุทโธ"

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 10:54:11 AM »

โห...แบ็ตเต็มยังครับเนี่ย โทรไม่เข้าเลย. Cheesy Cheesy Cheesy

"คนที่ไม่ถูกหลอกเลยมีประเภทเดียวคือ...คนที่ยึดมั่นในคำสอนของพระพุทธเจ้าเท่านั้น" (หลวงปู่ทิม อิสริโก)
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 10:56:06 AM »

โห...แบ็ตเต็มยังครับเนี่ย โทรไม่เข้าเลย. Cheesy Cheesy Cheesy

เต็มละ...เปิดเครื่องละ  อิอิ ลืม  Embarrassed

Joe_Udon
Hero Member

อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 11:00:08 AM »

เต็มละ...เปิดเครื่องละ  อิอิ ลืม  Embarrassed

ป๋า size ผมไซต์ไหน ฮ่าๆ

“สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ -  สิ่งทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น”
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 11:03:18 AM »

...น่าจะ XL   หรือป่าว...เดี๋ยวลองดู  ..ทำไงจะวัดได้วุ๊ยย  Undecided

Joe_Udon
Hero Member

อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 11:08:29 AM »

เต็มละ...เปิดเครื่องละ  อิอิ ลืม  Embarrassed

...น่าจะ XL   หรือป่าว...เดี๋ยวลองดู  ..ทำไงจะวัดได้วุ๊ยย  Undecided
พี่ปุ๋ยใส่ได้ผมใส่ได้อ่ะ ฮ่า่ๆ

ไม่มีให้ลองที่มูลนิธิ หรอ

“สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ -  สิ่งทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น”
พรบูรพา
Sr. Member

"มะอะอุ ทุกขัง อนิจจัง อนัตตา พุทโธ พุทโธ"

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 11:24:37 AM »

เต็มละ...เปิดเครื่องละ  อิอิ ลืม  Embarrassed

...น่าจะ XL   หรือป่าว...เดี๋ยวลองดู  ..ทำไงจะวัดได้วุ๊ยย  Undecided
พี่ปุ๋ยใส่ได้ผมใส่ได้อ่ะ ฮ่า่ๆ

ไม่มีให้ลองที่มูลนิธิ หรอ

โจ้ใส่ได้พี่ก็ใส่ได้แหละ... Grin Grin Grin

ตกลงว่า XL แบบที่ 2 สีครีม* 1 ตัว ครับพี่อ๊อด. Yes Yes Yes

"คนที่ไม่ถูกหลอกเลยมีประเภทเดียวคือ...คนที่ยึดมั่นในคำสอนของพระพุทธเจ้าเท่านั้น" (หลวงปู่ทิม อิสริโก)
tiger1976
Jr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 11:31:00 AM »

Tiger 1976
แบบที่ 1 สีเทา 1 ตัวครับ
Size XL
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2011, 03:08:27 PM โดย tiger1976 » บันทึกการเข้า
เก๋ เด็กเกาะ
อยู่เกาะไกลมาก
Hero Member

ความสำเร็จจะไม่เกิด ถ้ายังไม่เริ่มพบความล้มเหลว

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 11:57:36 AM »

ของผมแบบที่ 2 สีเทา 1 ตัวไซร์ M
ขอบคุณมากครับ
นาวี
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 12:19:00 PM »

คงจะ XXL  Funny Funny Funny Funny
translek
"มหาอุตม์คือเริ่มหยุดที่เรา"
Hero Member

จิตที่สงบ จึงจะพบกับความสุข

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 01:03:22 PM »

แบบที่ 2 สีครีมและเทา อย่างละตัว Size M
โอนแล้ว SMS ไปที่นางแบบ
 Secret Secret Secret
โอนแล้วครับ
 Victory Victory
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2011, 01:11:14 PM โดย translek » บันทึกการเข้า

รู้จักพอเมื่อไร ใจจะไม่ร้อนรน
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 01:16:59 PM »

แบบที่ 2 สีครีมและเทา อย่างละตัว Size M
โอนแล้ว SMS ไปที่นางแบบ
 Secret Secret Secret
โอนแล้วครับ
 Victory Victory

โห...รวดเร็ว      Afro  รับทราบ  และลงทะเบียนไว้เรียบร้อยครับบบ   Beer Beer Beer

EAK Rama II
"อีกหนึ่งความศัทธา"
Hero Member

พระครูภาวนาภิรัต

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 01:23:17 PM »

พี่ ยันต์ห้า..ให้โอนตังค์เข้าที่ไหน แจ้งให้ทราบด้วยล่ะกันครับผม... Kool

" อิติสุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธา ยะ "
-มะอะอุ ทุกขัง อนิจจัง อะนัตตา พุทโธ พุทโธ-
--------------------------------------------------------
"มะอะอุ อิสวาสุ อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ"
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 01:26:45 PM »

พี่ ยันต์ห้า..ให้โอนตังค์เข้าที่ไหน แจ้งให้ทราบด้วยล่ะกันครับผม... Kool

..ดูตาม เรป   แรกเลยครับ.....ลงไว้แล้วววว  ครับ  Headphone

Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 01:31:38 PM »

พี่เจี๊ยบ...มาดาร์กัสการ์     โทร.มาสั่ง แบบที่ 2   จำนวน  2 ตัว   size M 1   size L  1  (สีละ 1 ตัว)....ลงเรียบร้อยแล้วครับ  Beer Beer

ครูนนท์
Hero Member

หลวงพ่อแช่มวัดฉลองภูเก็ตพิมพ์แขนทะลุปี12

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 02:06:52 PM »

ครูขอจองแบบที่2 สีละ 1 ตัว ไซด์  M ทั้ง 2 ตัวนะครับคุณอ๊อด พรุ่งนี้โอนให้วันนี้กลับจากตลาดพานแล้วครับ....55555
Chailert
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 02:14:31 PM »

ขอจองแบบที่ 2 จำนวน 2 ตัว
สีเทา XL = 1 ตัว สีครีม L = 1ตัวครับ
โอนเงินให้พรุ่งนี้ครับ ขอบคุณ

ความยิ่งใหญ่ คือ ความไม่ยั่งยืน
ความไม่ยั่งยืน เป็นสิ่งที่ยิ่งใหญ่และแน่นอน
ชีวิตที่ยิ่งใหญ่ คือ ชีวิตท่อยู่ด้วยทาน-ศีล-เมตตา และกตัญญู
ชีวิตที่มีความดี อาจมิใช่ชีวิตที่ยิ่งใหญ่
แต่ชีวิตที่ยิ่งใหญ่ ต้องอาศัยคุณธรรมและความดีเท่านั้น
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 02:23:43 PM »

ครูขอจองแบบที่2 สีละ 1 ตัว ไซด์  M ทั้ง 2 ตัวนะครับคุณอ๊อด พรุ่งนี้โอนให้วันนี้กลับจากตลาดพานแล้วครับ....55555

ขอจองแบบที่ 2 จำนวน 2 ตัว
สีเทา XL = 1 ตัว สีครีม L = 1ตัวครับ
โอนเงินให้พรุ่งนี้ครับ ขอบคุณ

..รับทราบครับ   ลงไว้ให้แล้ว... Beer

** ของผม  ที่ทำงานฝากจอง 4 ตัว....แบบที่ 2     ไซส์ L 3   ไซส์ M 1 .... Yes

rebron80
พระนิพพาน ชีวิตนิรันดร์
Full Member

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 07:53:16 PM »

แบบที่2-L ครีม 1ตัวครับ

อะระหังสัมมา  สัมพุทโธ  นะชาลีติ
อะนัตตา  อะกุสะลา ธัมมา นะโมพุทธายะฯ
อาเมะจัง
ศิษย์หลวงปู่ทิม
Newbie

ปิดตาสาริกาหลวงปู่ทิม

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 09:25:54 PM »

พี่ยันต์ห้าค่ะ
สั่งจองไว้ที่กระทู้ตัวอย่างเสื้อแล้ว ถ้าสั่งที่กระทู้นี้ย้ำพี่อีกรอบคงไม่งงนะค่ะ

ขอสั่งสีครีม Size S 1ตัว นะค่ะ

หากโอนเงินให้แล้วจะแจ้งให้ทราบค่ะ
ขอบคุณค่ะ
อาเมะจัง

สัพพะพุทธานุภาเวนะ สัพพะธัมมานุภาเวนะ สัพพะสังฆานุภาเวนะ อานุภาเวนะ อานุภาเวนะ อานุภาเวนะ จงอยู่ใต้พุทธบารมี
หน้า: [1] 2 3 ... 10   ขึ้นบน
พิมพ์