ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

124791 กระทู้ ใน 4520 หัวข้อ- โดย 3053 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: suratecho
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ ...ขุนแผนพลายกุมาร บล็อคสอง หลวงปู่ทิม  (อ่าน 5880 ครั้ง)
iTTibaT4
Verified Member
Jr. Member

สิ่งที่ต้องทำคือความดี สิ่งที่ต้องมีคือคุณธรรม สิ่งที่ต้องจำคือผู้มีพระคุณ

« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 08:18:53 PM »

ผมเป็นคนหนึ่งครับที่มีโอกาสได้แขวนพระขุนแผนพลายกุมาร ครับ เรื่องของเรื่องคือผมไปเล่นเกมส์ เสี่ยงโชคครับ ซิ่งก็ไม่ได้คิดอะไร ได้ก็ดี แต่เท่าที่ทราบคือโอกาสได้รางวัลที่1 มัน 1 ใน 10000 หมายถึงกด 10000 ครั้งจะออก 1 ครั้ง ครับ ผมเลยลองเล่นๆ อธิฐาน กับพ่อพลายว่า (ช่วยพี่หน่อยสิพี่อยากได้ รางวัลที่ 1 ) คือก่อนหน้านี้รุ่นน้องผมมาเล่นซื้อบัตรไป 300 กว่าใบ กดไม่ได้เลย 5555

ผมเลยลองมั่งครับ ผลคือ กดใบแรกได้รางวัลที่ 1 เลย 5555 เพื่อนมันร้อง...เฮ้ย ..กันใหญ่ ......555++ ก้โชคดีไปครับ

2 วันต่อมา ...ผมก็มาเล่นอีกครั้ง คราวนี้ได้ใจซื้อบัตรมากดราวๆ 50 ใบ ....กดเท่าไหร่ก็ไมไ่ด้รางวัล ....จนเหลือใบสุดท้ายเลยลองขอ พ่อพลายดู ...ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับพี่น้อง ผมได้รางวัลอีกแล้ว (ได้ใบสุดท้ายพอดี) 5555555

สรุปผมกดได้รางวัลที่ 1 ภายใน 3 วัน .....เพื่อนๆมันร้องว่าไม่น่าเป็นไปได้ ....มันถามผมว่ามีไรดีว่ะ ....เพราะบางคนกดกันทั้งวันหมดเงินเป็นหมื่นๆยังไม่ได้เลย ผมหมดเงินไป นิดเดียว  ได้รางวัลที่ 1 ...2ครั้งติด

Wiggle .................................(ใช้วิจารณญาณในการรับฟังนะครับ) แต่ผมเองเชื่อสนิทใจ  Happy Grin

DeeClub
raydeeclub.hi5.com
Sr. Member

ray_bangplee@hotmail.com

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 08:31:55 PM »

แล้วได้มากี่หมื่นล่ะพี่ Grin Grin Grin Grin Grin

+++Ray_bangplee@hotmail.com+++

+++คุยกันได้ทุกเรื่องครับ+++
ไมค์ เมืองตราด
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 09:06:41 PM »

แล้วกี่หมื่นอะ

_+_ วิบากกรรม _+_
AorRayong
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 09:19:08 PM »

ทำแบบนี้ไม่ดีไม่สนับสนุนครับ(ถ้าเสีย) อิอิ  Grin Grin Grin Grin
มงคลวารี
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 09:27:15 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
มีทั้งของดีและมีโชค

มะอะอุ ทุกขัง อนิจจัง อะนัตตา พุทโธ พุทโธ
นกขุนทองร้องฮู้
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 11:56:21 AM »

สุดยอดเลยครับเจอพระทีดีกับเราแล้วครับแขวนเดียวเลยครับพี Happy Clap Hand
iTTibaT4
Jr. Member

สิ่งที่ต้องทำคือความดี สิ่งที่ต้องมีคือคุณธรรม สิ่งที่ต้องจำคือผู้มีพระคุณ

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 06:10:26 PM »

ขอบคุรทุกท่านที่แสดงความเห็นครับ ....ตอนนี้มีพระในครอบครองทั้งหลวงปู่บัวด้วยครับ แต่ผมชอบแขวนเดี่ยวก็ยังคงรักและบูชาหลวงปู่ทิมที่สุดเลยนิมมนต์แขวนเดี่ยวครับ จริงๆเคยอ่านบทความเรื่องปาฎิหารจากเวปนี้เยอะมาก แต่ของตัวเอง ยังไม่เคยเจอแบบรูปแบบเสียงสักที

เคยแต่มีพี่คนรู้จักขอจับพลังพระ เค้าว่าคุ้มครองตั้งแต่หัวจรดเท้าเลย แรงดี  (เค้าว่าถ้าอยากให้พระแรงเหมือนวันที่ออกจากวัด ให้เอาพระใส่บาตรพระตอน พระบิณทบาตรเช้าๆ  แล้วให้พระหยิบคืนให้ จะศักสิทธ เหมือนออกจากวัด ก็ไม่รู้จริงป่าวยังไม่เคยลอง 55++ )

แต่ที่นิมนต์แขวนเดี่ยวองค์นี้ เพราะชอบผงพลายกุมาร ครับ แห่งเดียว และที่เดียว คือ หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่

AorRayong
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 08:42:04 PM »

เสียดาย เมื่อก่อนมีตั้งสิบก่าองค์ ตอนองค์ละแปดพัน สวยๆหน่อยก้อหมื่นสอง ตอนแรงออกไปจนจะหมดแระ คิดแล้วเสียดาย เฮ้อ!!!!!
iTTibaT4
Jr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 04:31:25 PM »

อย่างว่าแหละครับพี่ อาร์ .....ยิ่งนับวันของดีดีของหลักก็ยัิ่งหายากเพราะคนที่ใช้แล้วดีเค้าก็เก็บไว้ให้ลูกหลาน บางคนก็สะสม(บางคนว่า....ดีกว่าเอาเงินไปฝากแบงค์)  พอต่อมาของมีเท่าเดิม คนมากขึ้น เป็นสัจธรรม ราคาค่านิยมก็แรงขึ้นครับ

ผมเองแต่ก่อนไม่ได้สนใจพระเลยครับ พออยุ่ๆมาเริ่มรู้สึกกลัวว่าวันข้างหน้าจะหาพระหลวงปู่ทิมแท้ๆสักองค์ ...ต้องใช้ทุนทรัพย์เท่าไหร่กัน ! ......

วันนี้ ตอนนี้ เก็บได้รีบเก็บครับ ของดีของหลัก ของแท้ มีแต่มูลค่าจะเพิ่มขึ้น ...ตอนนี้ก็ทยอยตามเก็บหลวงปู่บัว อีกองค์ เพราะยังเก็บยังหากันได้ ....ผมว่าอีก 5 -10 ปี ไม่ต้องหาแล้วครับ แค่ทุกวันนี้ ก็ไปไกลน่าดูแล้ว

seiya
Newbie

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 02:05:43 PM »

เรากับพี่อีกสองคนใส่พระขุนแผนระฆังทอง ไม่เคยเจอเหตุการณ์อะไรเลยเงียบสนิทเลย
หรือเพราะเราบอกว่าอย่าปรากฎตัว อย่างส่งเสียงให้ได้ยินหรือปล่าวก็ไม่รู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2011, 02:08:14 PM โดย seiya » บันทึกการเข้า

http://www.arokayaherb.com จำหน่ายสมุนไพรอโรคยา
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์