ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

127281 กระทู้ ใน 4675 หัวข้อ- โดย 3685 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: maxmax
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ เรื่องแปลกที่ไม่แปลก....  (อ่าน 8071 ครั้ง)
bank
Verified Member
Hero Member

^^

« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 01:52:36 PM »

ตอนได้รับพระกริ่งชินบัญชร72 มา อาจารย์ชินพรบอกกับผมว่า ถ้าบ้านไหนไม่มีมีดหมอ หรือท้าวเวสสุวรรณ จะได้ยินเสียงเด็กวิ่งเสียงเด็กเล่น.. (ประมาณนี้นะคับ)
ตอนอยู่ที่หอ ที่ห้องแบงค์มีมีดหมอของวัดโขงขาว ที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำปลุกเสกอยุ่ ก้ไม่ได้พบไม่ได้เจอไม่ได้ยินอะไร....
ตอนย้ายกลับมาบ้าน ก้ไม่ไ้ด้เจออีกเช่นกัน...
แต่เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาผมไปนอนบ้านเพื่อน ตอนขากลับได้ลืมกุญแจเอาไว้ ซึ่งมีดหมอที่ทำเป็นพวงกุญแจก้ลืมไว้ที่นั้นด้วยเช่นกัน

ตั้งแต่วันเสาร์ ถึงเมื่อคืนนี้ เวลาประมาณหัวค่ำ หรือแม้กระืทั่งกลางดึก ผมมักจะได้ยินเสียงวิ่งเล่น เสียงหัวเราะ เสียงพูดคุย มาเป็นระยะ (เฉพาะตอนอยุ่บ้านคนเดียว)
บ้านผมมีหลานเด็กเล็กอยุ่ ยังเรียนอยุ่อนุบาล แต่เวลาที่ผมได้ยินเสียงนั้น หลานของผมอยุ่อีกบ้านนึง
ข้างบ้านก้ไม่มีเด็กเล็ก ... ก้เลยไม่รุ้ว่าจะคิดเป็นอย่างอื่นอะไรได้อีก  = ='

และเมื่อคืนเด็จสุด กลางดึก บ้านผมนอนกันทั้งบ้านแล้ว เหลือแต่แบงค์ที่ยังนั่งดูหนัง
ได้ยินเสียงวิ่งขึ้นบันได.... ผมก้นิ่งๆไม่ได้สนจัยอะไร
อีกซักพักแม่เดินมาเคาะประตูห้อง มาถามว่าเมื่อกี้วิ่งขึ้นบันไดมาหรอ เสียงดังเชียว
ผมก้บอกว่า อืม... (แต่ทั้งๆที่นั่งดูหนังไม่ได้ลุกไปไหนแท้ๆ กลัวแม่ตกใจ = =' )

เนี่ยแหละคับ เรื่องที่ได้พอได้เจอมา เพราะว่าลืมมีดหมอไว้บ้านเพื่อน ฮ่าๆๆ  Grin
เป็นอย่างที่อาจารย์ชินพร บอกให้ฟังจิงๆด้วย >__________<  
เล่นเอาแบงค์หลอนไปพักนึงเหมือนกัน - -'

เล่นพระเพราะใจรักและศรัทธา ผมเป็นนักสะสม ไม่อยากเป็นเซียน เพราะเซียนส่วนมากแม่งขี้โกง!!!
bank1
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 02:04:56 PM »

มาเอาลูกอมด้วย เก็บไว้ให้คนปั้นโดยเฉพาะ ช้าเดี๋ยวแจกหมด
bank
Hero Member

^^

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 02:19:34 PM »

กรี๊ดดดด ขอบคุณคับพี่หลวย
เด่ววันพฤหัสเข้าปายคับ
ช่วงนี้ไม่ได้เข้าบ่อยอะคับพี่
เด่วต้องไปขึ้นทะเบียนบันฑิต ผ่าเอาเหล็กที่ขาออก สอบใบขับขี่ หางานทำ >_____<
และก้มีเรื่องที่ยังนึกไม่ออกอีก 555 >__<

ขอบคุณพี่หลวยมากค๊าบบบบ _/\_

เล่นพระเพราะใจรักและศรัทธา ผมเป็นนักสะสม ไม่อยากเป็นเซียน เพราะเซียนส่วนมากแม่งขี้โกง!!!
nirun@Sriracha
World of friendship
Hero Member

มิตรภาพไรัพรมแดน

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 02:52:55 PM »

หวัดดีตาแบ็งค์ ประสพการณ์ สุโค่ยยยจริงๆ Afro

translek
"มหาอุตม์คือเริ่มหยุดที่เรา"
Hero Member

จิตที่สงบ จึงจะพบกับความสุข

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 03:07:59 PM »

Afro Afro Afro Afro
บ้านเพื่อนนี้ผู้หญิงหรือเปล่าครับ
ต้องพกมีดไปด้วย
 Clap Hand Clap Hand Clap Hand

รู้จักพอเมื่อไร ใจจะไม่ร้อนรน
bank
Hero Member

^^

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 03:44:37 PM »

ผู้ฉิงคับพี่  Grin

AorRayong
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 04:54:55 PM »

โถเพื่อนแบ็งค์ ยังเห็นกันอยู่หลัดๆ ไม่น่าเลย Cry Cry Cry
นาวี
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 05:01:31 PM »

ตาbank พี่อยากได้มีดหมออ่ะ  Grin Grin Grin (แต่มีดหมอที่ รพ.พี่ไม่เอานะ)  Funny Funny Funny Funny Funny
translek
"มหาอุตม์คือเริ่มหยุดที่เรา"
Hero Member

จิตที่สงบ จึงจะพบกับความสุข

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 06:08:36 PM »

ผสงสัยเอามีดหมอไปผ่าออก
 Secret Secret Secret
อย่าบอกนะว่าเพิ่งค้นพบตัวเอง
 Clap Hand Clap Hand Clap Hand

รู้จักพอเมื่อไร ใจจะไม่ร้อนรน
momotaroa
Jr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 07:06:03 PM »

ต้องดูว่าแบงค์นั่งดูหนังอะไร....เค้าถึงออกมา ถ้าโดราเอมอน ก็ว่าไปอย่าง  Grin 

ประสบการณ์ยอดเยี่ยมครับ ผมยังไม่เคยเจออะไรเลย  Cry
bank
Hero Member

^^

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 08:36:19 PM »

ฮ่าๆ แบงค์นั่งดูหนังโป๊วอยู่  Secret  Grin Grin Grin

พี่จ่าชัย แบงค์มีแต่อีโต้ เอามั๊ยพี่ อิอิ

เพื่อนอ้อ - -' เรายังอยู่เน้อ  Grin Grin

นาวี
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 08:38:18 PM »

ฮ่าๆ แบงค์นั่งดูหนังโป๊วอยู่  Secret  Grin Grin Grin

พี่จ่าชัย แบงค์มีแต่อีโต้ เอามั๊ยพี่ อิอิ

เพื่อนอ้อ - -' เรายังอยู่เน้อ  Grin Grin

ขอขวานดีกว่า  อีโต้มันเล็กไป  Ticked Off Ticked Off Ticked Off   Funny Funny Funny
มารบูรพา
Hero Member

อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 08:38:45 PM »

หวัดดีทุกคนครับ

พี่จ่าอยากได้มีดหรอ นอกใจ ผบ พี่ดิ

รับรองได้ทั้งมีด ได้ทั้งเลือด  Funny Funny Funny Funny Funny

“สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ -  สิ่งทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น”
ღೋ เพลิงฤทธิ์ ชาตโยธิน ೋღ
Hero Member

สิ่งที่อยู่นานกว่า“อายุเรา”คือ“ความดีที่ได้ทำแล้ว

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 08:54:11 PM »

หวัดดีน้องแบงค์เรื่องเด็กวิ่งนี่พี่เจอประจำดัง ตึงตัง ๆ ได้ยินออกบ่อยๆครับแต่ช่วงหลังเห็นไม่มาวิ่งแล้วเงียบๆไปนะ  Grin

"คนเราเกิดมาไม่เห็นมีอะไรดี มีดีอยู่อย่างเดียว คือ สวดมนต์ไหว้พระปฏิบัติภาวนาคือ มองทุกสิ่งทุกอย่างในโลกเป็นของชั่วคราว มีแต่ปัญหามีแต่ทุกข์ แล้วก็เสื่อม พังสลายไปในที่สุด"
นาวี
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 09:00:44 PM »

พี่จ่าอยากได้มีดหรอ นอกใจ ผบ พี่ดิ

รับรองได้ทั้งมีด ได้ทั้งเลือด  Funny Funny Funny Funny Funny

มีดเหรอ  Grin Grin มันน้อยไปตาโจ้  ผบ.พี่ใช้ GLOCK26 ถึงกับมันสมองกระจาย  Funny Funny Funny Funny Funny
มารบูรพา
Hero Member

อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 09:03:28 PM »

มีดเหรอ  Grin Grin มันน้อยไปตาโจ้  ผบ.พี่ใช้ GLOCK26 ถึงกับมันสมองกระจาย  Funny Funny Funny Funny Funny

ถึงกับยิงเลยหรอพี่  โหดไปป่ะเนี้ย
 Funny Funny Funny Funny Funny

“สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ -  สิ่งทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น”
นาวี
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 09:10:36 PM »

ไปแล้วนะครับทุกท่าน  Bye Bye
ღೋ เพลิงฤทธิ์ ชาตโยธิน ೋღ
Hero Member

สิ่งที่อยู่นานกว่า“อายุเรา”คือ“ความดีที่ได้ทำแล้ว

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 09:12:04 PM »

ไปแล้วนะครับทุกท่าน  Bye Bye

ไปไหน ไปทำไม ไปทำอะไร .... Angry

"คนเราเกิดมาไม่เห็นมีอะไรดี มีดีอยู่อย่างเดียว คือ สวดมนต์ไหว้พระปฏิบัติภาวนาคือ มองทุกสิ่งทุกอย่างในโลกเป็นของชั่วคราว มีแต่ปัญหามีแต่ทุกข์ แล้วก็เสื่อม พังสลายไปในที่สุด"
เจริญพร
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 07:25:17 AM »

แม่ผมเคยเจอ มาเปิดไฟบันได พอแม่ไปปิดก็เปิดอีก อยู่ 2 รอบครับ

Veerasak Tepabutra
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 08:40:58 AM »

อยากรู้ อยากเห็น เหมือนกับน้อง Bank
แต่ไม่รู้ว่าเจอแล้วจะเป็นยังไง กลัวหัวใจวายก่อน 55555  Embarrassed
วรวีร์...
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 12:30:25 PM »

เด่วต้องไปขึ้นทะเบียนบันฑิต ผ่าเอาเหล็กที่ขาออก สอบใบขับขี่ หางานทำ >_____<
และก้มีเรื่องที่ยังนึกไม่ออกอีก 555 >__<

นังแบร็งคส์   แอบหลุดตุ๊ส แตก ขึ้นมาทีเดียว  

ชีวิตคือชีวิต อนิจจัง มีเกิดแก่เจ็บตาย..
แค่สุราเมรัย เป็นครั้งคราว ก็แทบจะหาว เป็นดาว เป็นเดือน ..
bank
Hero Member

^^

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 01:13:42 PM »

นังแบร็งคส์   แอบหลุดตุ๊ส แตก ขึ้นมาทีเดียว  

อุ๊ยย ลืมตัว  Grin

หวาดดีคร๊าบ

พรายเพชร
Newbie

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 10:42:56 AM »

คุณbank1 เป็นผู้มีน้ำใจและจริงใจกับพี่ๆน้องๆในเว็ปมากๆครับ ขอชื่นชมในความมีน้ำใจครับ    ........จากใจ     .......พรายเพชร....
nirun@Sriracha
World of friendship
Hero Member

มิตรภาพไรัพรมแดน

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 11:03:35 AM »

คุณbank1 เป็นผู้มีน้ำใจและจริงใจกับพี่ๆน้องๆในเว็ปมากๆครับ ขอชื่นชมในความมีน้ำใจครับ    ........จากใจ     .......พรายเพชร....

เห็นด้วยครับ Clap Hand เพราะผมก็ได้รับความเมตตาจากพี่หลวยอยู่เสมอๆครับ Afro

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์