เรียน อ.ชินพรครับ

(1/1)

เอกพันธ์:
คือที่บอกว่าจะมีการทอดผ้าป่าหรือกฐินอะครับที่ว่าจะมีหนุมานให้บูชาอะครับ
ไม่ทราบว่าทอดไปยังครับแล้วจะไปเช่าได้ที่ไหน

GOS:
ยังหรอกครับ แต่ที่สำคัญอยากเห็นรูปพระฉิมพลีกับหนุมานครองเมือง มีรูปให้เป็นน้ำจิ้มไหมครับ
****รายละเอียดครับ
ขอเรียนเชิญเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี ร่วมสร้าง 3 บุญอันยิ่งใหญ่

1 เป็นเจ้าภาพ ๒๐ - ๕๐ บาท(อย่างหนึ่ง)
1.1พระยันต์เจ้าตากออกศึก
1.2รูปหลวงปู่ผาด
1.3ยันต์สารพัดกันหลวงปู่ทิม ด้านหลังหุ่นหุ่นพยนต์

2 เป็นเจ้าภาพ ๑๐๐ บาท(อย่างหนึ่ง)
2.1พระขุนแผนผงอาถรรพ์ หลังยันต์หงส์ทองคู่

2.2ขุนพลจิ๋วเสกในน้ำมันเหล็กไหลผสมน้ำมันพราย

3 เป็นเจ้าภาพ ๒๐๐ บาท(อย่างหนึ่ง)
3.1ตระกรุดรอดดาน (ตะกรุดอ้อป่อง)
3.2ขุนแผนหลังหุ่นพยนต์

4 เป็นเจ้าภาพ ๓๐๐ บาท(อย่างหนึ่ง)
4.1เหรียญกลมเจริญพรปี๒๕๕๐หลวงปู่ผาดเนื้อทองแดง
4.2หลวงปู่ผาดหลังหนุมานชาญสมร เนื้อดีบุก

5 เป็นเจ้าภาพ ๕๐๐ บาท(อย่างหนึ่ง)
5.1พระฉิมพลีผงพรายกุมารล้อพิมพ์สมัยหลวงปู่ทิมบรรจุตะกรุดหัวใจพระฉิม
5.2หนุมานครองเมือง ลอยองค์เนื้อนวะ
5.3พระบรมรูปเจ้าตาก ลอยองค์เนื้อนวะ
5.4พระสมเด็จเสาร์ ๕ หลังยันต์แดง

6 เป็นเจ้าภาพ ๑,๕๐๐ บาท(อย่างหนึ่ง)
6.1หนุมานครองเมือง ลอยองค์เนื้อเงิน
6.2พระบรมรูปเจ้าตาก ลอยองค์เนื้อเงิน
6.3เหรียญกลมหลวงปู่ผาดหนุมารชาญสมร เนื้อเงิน

7 เป็นเจ้าภาพ ๕,๐๐๐ บาท (ทั้งหมด)
หนุมานเนื้อเงิน + เนื้อนวะ,พระบรมรูปเจ้าตากเนื้อเงิน + เนื้อนวะ,เหรียญหลวงปู่ผาดหลังหนุมานชาญสมรเนื้อดีบุก,ตะกรุดมหารูดจารด้วยมือ,ขุนแผนหุ่นพยนต์,พระฉิมพลี

8 เป็นเจ้าภาพ ๑๐,๐๐๐ บาท(ทั้งหมด)
พระบรมรูปสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราชทรงบัลลังก์ หน้าตัก9นิ้ว เนื้อโลหะ,เหรียญหลวงปู่ผาดหลังหนุมานชาญสมรเนื้อดีบุก,พระบรมรูปลอยองค์เนื้อนวะ,หนุมานเนื้อนวะ,ตะกรุดมหารูด,ตะกรุดอ้อป่องปัญญาไว,พระฉิมพลี บรรจุตะกรุด

สาธุ:
เริ่มเปิดให้ทำบุญหรือยังอ่ะครับ ?

แล้วต้องทำไงมั่งครับ ?

ทำทีเดียวหลายรายการได้ป่ะครับ ?

โอ้วว..

ชินพร สุขสถิตย์:
ขณะนี้ทางมูลนิธิหลวงปู่ทิม ขอเชิญศิษยานุศิษย์หลวงปู่ทิม และผู้มีใจศรัทธาทุกๆท่าน
ร่วม ๓ บุญ อันยิ่งใหญ่ กับ เจ้าตาก, หลวงปู่ทิม, และหลวงปู่ผาด
กับสองรายการบุญ
รายการที่ ๑ ร่วมเป็นเจ้าภาพจัดสร้างพระบรมรูปสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช ขนาดเท่าครึ่ง
 เพื่อประดิษฐาน ณ วังสามพญา วัดละหารไร่ จังหวัดระยอง ในช่วงวันที่ ๑๖ ตุลาคม ๒๕๕๑
 (หากเป็นไปได้ ส่งมอบเงิน ภายในเดือนกันยายน เพื่อนำไปดำเนินการได้ทัน)

รายการที่ ๒ ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี ณ วัดบ้านกรวด จังหวัดบุรีรัมย์ ในวันที่ ๒ พฤศจิกายน
 (หากเป็นไปได้ ส่งมอบเงิน ภายในเดือนตุลาคม เพื่อมิให้เงินกฐินตกค้าง)

โดยผู้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ไม่ว่ารายการใด หรือทั้งสองรายการ ...
 รับของสมนาคุณ ดังรายละเอียด เช่นที่คุณ pichet ลงไว้ครับ, หรือดูรายละเอียดในอีก๒-๓วันที่คงจะลงให้ทราบในเวปครับ

โดยเฉพาะ พระบรมรูปสมเด็จพระเจ้าตากสินขนาด ๙ นิ้ว สูง๒๑นิ้ว
(จัดสร้างเพียง๔๘องค์ ณ ขณะนี้มีผู้จองแล้วร่วม ๒๐ องค์ๆละ ๑๐,๐๐๐ บาท)
 ,พระฉิมพลี ผงพรายกุมาร , สมเด็จเสาร์ห้า ...สร้างน้อย
 , เหรียญหลวงปู่ผาด หลังหนุมาน ,และหนุมาน ,เจ้าตาก ลอยองค์ เพราะทำไว้น้อย

รายการใดหมด ทางมูลนิธิของสงวนสิทธิ์จัดของอย่างอื่นให้ ตามเห็นสมควร
(เรียงลำดับตามวันเวลา ที่ท่านร่วมส่งมอบปัจจัย)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ