ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

126767 กระทู้ ใน 4626 หัวข้อ- โดย 3324 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Ggy888
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: " ขุนแผนมงคลมหาเศรษฐี "  (อ่าน 6072 ครั้ง)
cupid_sd
Verified Member
Newbie

« เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 10:43:38 AM »

" ขุนแผนมงคลมหาเศรษฐี " มีท่านใดได้ไปจองที่วัด หรือได้จองไว้บ้างครับ
สวนผมไม่มีเลยครับ ไม่ได้ไปจอง และยังหาไม่ได้เลยครับ
ประสิทธิ์
Hero Member

รู้จักพอจะไร้ทุกข์

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 11:24:02 AM »

สร้างน้อย จองหมดในเวลาแป๊บเดียว
หากอยากได้ ตอนนี้มีการบวกราคาจอง ต้องอยากได้จริง ๆ นะครับ
ไปที่เวปเพื่อนบ้านเลยครับ
nirun@Sriracha
World of friendship
Hero Member

มิตรภาพไรัพรมแดน

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 11:57:27 AM »

ไหวเหรอ..บวกเยอะขนาดนั้น Grin

ღೋ เพลิงฤทธิ์ ชาตโยธิน ೋღ
Hero Member

สิ่งที่อยู่นานกว่า“อายุเรา”คือ“ความดีที่ได้ทำแล้ว

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 12:31:59 PM »

บวกมากๆก็ไม่เล่นครับเก็บรุ่นอื่นๆแทนดีกว่าหลวงปู่บัวปลุกเสกเหมือนกัน ใครมีตังค์ก็เก็บไป Bye

"คนเราเกิดมาไม่เห็นมีอะไรดี มีดีอยู่อย่างเดียว คือ สวดมนต์ไหว้พระปฏิบัติภาวนาคือ มองทุกสิ่งทุกอย่างในโลกเป็นของชั่วคราว มีแต่ปัญหามีแต่ทุกข์ แล้วก็เสื่อม พังสลายไปในที่สุด"
คนตราดฮิ
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 08:39:03 PM »

บวกมากๆก็ไม่เล่นครับเก็บรุ่นอื่นๆแทนดีกว่าหลวงปู่บัวปลุกเสกเหมือนกัน ใครมีตังค์ก็เก็บไป Bye

ถูกต้องนะครับ หลวงปู่ปลุกเสกมีตั้งหลายรุ่นให้เลือกบูชา ดูที่เจตนาจัดสร้าง คณะกรรมการ ก็จัดไปครับ แต่ว่าแหละครับ เหมือนพี่ๆที่มีพระเครื่องหลวงปู่ที่เราชอบที่เราศรัทธา เช่น มีรุ่น1 ก็อยากมีรุ่น2 ก็อยากมีรุ่น3 เป็นธรรมดาครับ ตัวเรากำหนด เช่นตัวผมเลย พระเครื่องหลวงปู่ทิม บังเอิญผมเกิดมาช้าไปนิด เลยไม่มีเหมือนกับพี่ๆที่เกิดมาก่อนผม 5+++ ผมเลยต้องหันมาเก็บแบบที่มีมวลสารจากสิ่งของที่ท่านเสกไว้ และที่สำคัญ ผมมันคนเบี้ยน้อยหอยน้อย เก็บแบบค่อยเป็นค่อยไป สบายใจดีครับ สมัยนี้ที่จองทัน จองได้ ก็เพื่อกลัวตกขบวนเหมือนหลวงปู่ทิมแหละครับ และก็เก็บไว้ให้ลูกหลาน ยังไงเราก็แขวนอยู่องค์เดียว  Smiley 

คนตราด ฮิ
บางไผ่
Jr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 09:00:12 PM »

ใครที่จองไม่ได้ และไม่อยากดิ้นรน แนะนำรุ่นนี้ พระปิดตาจัมโบ้ สุดยอดมวลสาร ราคาเบาๆ(1,500-2,000 บาท)
พระปิดตาจัมโบ้ ได้จัดสร้างขึ้นใน ปี ๒๕๓๙ มวลสารที่นำมาทำได้จาก พระประธานพร และพระปิดตารุ่นแรก ปี ๒๓ ที่ชำรุดหรือแมงเทะไม่สมบูรณ์ หลวงปู่บัวนำมาบดใหม่และผสมกับดอกไม้บูชาในอุโบสถ ที่มีคนมาถวายช่วงเข้าพรรษา พระบางองค์ไม่มีพลอยฝังด้านหลัง แต่พระองค์มีพลอยฝังด้านหลัง จะได้รับความนิยมกว่า พลอยที่ฝังเป็นพลอยจากงานพิธีฝังลูกนิมิต และได้นำออกมาให้บูชากันในช่วงสร้างศาลา ปี ๒๕๕๓

* ปิดตา2.jpg (31.06 KB, 311x402 - ดู 2085 ครั้ง.)

* ปิดตา.jpg (35.74 KB, 454x276 - ดู 1798 ครั้ง.)
Domino
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 11:37:33 PM »

จะมีเก็บไว้ เยอะ หรือ น้อย หรือจะรุ่นไหนๆ สุดท้ายก็ห้อยคอ แค่องค์เดียว ครับ 555 Afro เก็บตามงบครับ
EAK Rama II
"อีกหนึ่งความศัทธา"
Hero Member

พระครูภาวนาภิรัต

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 08:48:55 AM »

จะมีเก็บไว้ เยอะ หรือ น้อย หรือจะรุ่นไหนๆ สุดท้ายก็ห้อยคอ แค่องค์เดียว ครับ 555 Afro เก็บตามงบครับ

Yes Yes Afro

" อิติสุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธา ยะ "
-มะอะอุ ทุกขัง อนิจจัง อะนัตตา พุทโธ พุทโธ-
--------------------------------------------------------
"มะอะอุ อิสวาสุ อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ"
EKASIT
Ekasit_kmitnb@hotmail.com
Hero Member

อิติสุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 03:35:14 PM »

ส่วนมากเก็บน่าจะเอาไว้ปล่อยมั้งครับแพงเกินไปครับและหน้าประมูลก็มีแต่คนชื่อเดิมๆที่มีมากกว่าครับบางรุ่นบางองค์ยังปลุกเศกอยู่แต่นำมาประมูลเฉยเลย555

* 1.jpg (68.46 KB, 720x960 - ดู 1789 ครั้ง.)

อิติสุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ

สุ นะ โม โล

มะอะอุ ทุกขัง อนิจจัง อะนัตตา พุทโธ พุทโธ
ชัยชล
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 05:06:42 PM »

+ อีก 1 เสียงครับ

"หนทางสงบ" ที่หลายคนค้นหา แต่มีเพียงไม่กี่คนที่ "ค้นพบ"
ღೋ เพลิงฤทธิ์ ชาตโยธิน ೋღ
Hero Member

สิ่งที่อยู่นานกว่า“อายุเรา”คือ“ความดีที่ได้ทำแล้ว

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 07:33:00 PM »

ส่วนมากเก็บน่าจะเอาไว้ปล่อยมั้งครับแพงเกินไปครับและหน้าประมูลก็มีแต่คนชื่อเดิมๆที่มีมากกว่าครับบางรุ่นบางองค์ยังปลุกเศกอยู่แต่นำมาประมูลเฉยเลย555

+ อีก 1 เสียงครับ

อย่างที่เคยเกริ่นบอกไว้ครับต้องมีสติเท่านั้นครับพี่น้อง รับรองไม่ปวดหัวเพราะธุรกิจไม่มีทางหยุดนิ่งอยู่กับที่  Cheesy Cheesy Cheesy

"คนเราเกิดมาไม่เห็นมีอะไรดี มีดีอยู่อย่างเดียว คือ สวดมนต์ไหว้พระปฏิบัติภาวนาคือ มองทุกสิ่งทุกอย่างในโลกเป็นของชั่วคราว มีแต่ปัญหามีแต่ทุกข์ แล้วก็เสื่อม พังสลายไปในที่สุด"
>>..B..<<
Hero Member

" รัก เคารพ ศรัทธา นับถือ "

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 08:06:58 PM »

Smiley Angel

" อะระหังสัมมา สัมพุธโธ นะชาลิติ อะนัตตา อะกุสะลา ธัมมา นะโมพุทธายะฯ "
....................................................................
" อิติสุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ มะอะอุ ทุกขัง อนิจจัง อะนัตตา พุทโธ พุทโธ "
yanapat
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 08:25:28 PM »

Angel Angel Angel Angel Angel
ประสิทธิ์
Hero Member

รู้จักพอจะไร้ทุกข์

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 08:46:27 PM »

อย่างที่เคยเกริ่นบอกไว้ครับต้องมีสติเท่านั้นครับพี่น้อง รับรองไม่ปวดหัวเพราะธุรกิจไม่มีทางหยุดนิ่งอยู่กับที่  Cheesy Cheesy Cheesy
สติ สติ สติ
ขอจงมาอยู่เป็นเพื่อนข้าพเจ้าด้วยเทอญ

มีมากแค่ไหน ก็แขวนได้ไม่กี่องค์ครับ
 Afro Afro Afro
นกขุนทองร้องฮู้
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 10:02:11 PM »

หาองค์ที่ใช่และองค์ที่ชอบแขวนเดี่ยวครับ Grinแต่สุดท้ายมนุษย์ก็ยังตัดกิเลสไม่ขาดผมก็อีกคนทียังอยากได้อยากมี Grin Cheesy Cheesy
ok
Jr. Member

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 07:10:24 PM »

น้องๆแต่คน คารมไม่เบาครับ 55555    ใครมีเงินก้เก้บได้ครับ ท่านใดศรัธรามากก็ต้องลงทุนครับ   
    ส่วนที่เกรงกำไรก็ มีขาดทุน มีกำไรครับ ส่วนผม ศรัธาครับ มีกริ่งมงคลคือ  จบ   ครับ ที่จองพระใหม่คือทำบุญ หากบวก++ ขอดูว่าพระออกแล้วไปหรือเปล่าจะดีกว่าครับ   ทำบุญคือทำบุญ  ค้าขายคือค้าขาย ขายอย่างอื่น ก็มีกำไรครับ กับพระหากไม่ศรัธาจริง  อาจขาดทุน   ค้าขายก็ต้องมีสมาธิครับ  ใจร้อน ไม่ได้นะครับ ขอบอกน้องๆ ต้องศรัธราครับ Angel Angel Angel Angel Angel

* ๓๓หน้า (Medium).jpg (31.19 KB, 400x600 - ดู 1669 ครั้ง.)
SOMLANSIN
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 08:31:45 PM »

Grinสวยครับพี่ok Afroแรงไหมครับองค์นี้
SirArm
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 08:54:48 PM »

Afro Afro Afro

เกษตรศาสตร์ ศาสตร์แห่งแผ่นดิน KU67 E63
(พระที่มีประสบการณ์ คือพระที่มีประสบการณ์
พระที่ไม่มีประสบการณ์ ก็คือพระที่มีประสบการณ์)
ok
Jr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:05:38 PM »

คิดว่ามีที่พอใจก็พอครับ ศรัธาสร้างได้ด้วยตัวเอง//*แล้วก็ //***พอครับ **ได้มานานแล้วที่ ยีสิบบาทครับ

* ๓๓ตะกรุดทองคำ (Small).jpg (44.39 KB, 640x512 - ดู 1532 ครั้ง.)

* ๓๓นะชาลีติ+มะอะอุครบ (Small).jpg (42.1 KB, 640x512 - ดู 1559 ครั้ง.)

* ๓๓หลัง1 (Medium).jpg (34.12 KB, 400x600 - ดู 1615 ครั้ง.)

* ๙๙๙ (Small).jpg (31 KB, 384x480 - ดู 1690 ครั้ง.)
SOMLANSIN
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:09:02 PM »

Shocked Shocked Shocked Cool Afro
ok
Jr. Member

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:16:45 PM »

Shocked Shocked Shocked Cool Afro
ล็อกเก็ตที่แบ่งให้ไปไม่ธรรมดานะครับ  หายากจริงๆๆๆ
ไมค์ เมืองตราด
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:29:31 PM »

มีพิมพ์เล้ก เงินกะทองแดง

_+_ วิบากกรรม _+_
cactus80
Jr. Member

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:46:47 PM »

พระกริ่งงามครับ Afro Afro Afro
SOMLANSIN
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 09:33:52 AM »

ล็อกเก็ตที่แบ่งให้ไปไม่ธรรมดานะครับ  หายากจริงๆๆๆ
Grinขอบคุณครับพี่ok Afro
ชัยชล
Sr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 10:10:21 AM »

สวยทั้งองค์พระ ทั้งรอยจาร ผมชอบรอยจารตัว"นะ"ตรงหน้าอกองคฺ์พระ สวยจริงๆ หมายเลขก็สวย

"หนทางสงบ" ที่หลายคนค้นหา แต่มีเพียงไม่กี่คนที่ "ค้นพบ"
>>..B..<<
Hero Member

" รัก เคารพ ศรัทธา นับถือ "

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 02:51:25 PM »

น้องๆแต่คน คารมไม่เบาครับ 55555    ใครมีเงินก้เก้บได้ครับ ท่านใดศรัธรามากก็ต้องลงทุนครับ   
    ส่วนที่เกรงกำไรก็ มีขาดทุน มีกำไรครับ ส่วนผม ศรัธาครับ มีกริ่งมงคลคือ  จบ   ครับ ที่จองพระใหม่คือทำบุญ หากบวก++ ขอดูว่าพระออกแล้วไปหรือเปล่าจะดีกว่าครับ   ทำบุญคือทำบุญ  ค้าขายคือค้าขาย ขายอย่างอื่น ก็มีกำไรครับ กับพระหากไม่ศรัธาจริง  อาจขาดทุน   ค้าขายก็ต้องมีสมาธิครับ  ใจร้อน ไม่ได้นะครับ ขอบอกน้องๆ ต้องศรัธราครับ Angel Angel Angel Angel Angel

สวยจังครับพี่... Smiley Afro Angel

" อะระหังสัมมา สัมพุธโธ นะชาลิติ อะนัตตา อะกุสะลา ธัมมา นะโมพุทธายะฯ "
....................................................................
" อิติสุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ มะอะอุ ทุกขัง อนิจจัง อะนัตตา พุทโธ พุทโธ "
Tokto
ไปเลยครับท่านไม่ต้องคิด......
Jr. Member

ขั้นเทพ

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 03:24:03 PM »

มีพระกริ่งมงคลมหาเศรษฐีของหลวงปู่องค์เดียวก็สุดยอดแล้วครับท่าน Afro Happy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์