ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

126075 กระทู้ ใน 4589 หัวข้อ- โดย 3166 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ภาณุวัชร2014
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถาบูชามัจฉานุ  (อ่าน 4820 ครั้ง)
charuspat
Newbie
*

« เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 12:10:28 PM »

ผมอยากขอคาถาในการบูชามัจฉานุครับ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกผมด้วยครับ ขอบคุณครับ
Rapin
Verified Member
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:30:36 AM »

นะโมฯ 3 จบ
โอม หะนุมานะ นะหะปะตัง อังอิอัง นะมะพะทะ จะพะกะสะ

ใช้คาถาเดียวกับหนุมานครับ

“ บุคคลย่อมต้องพลัดพรากจากสิ่งที่รัก  ที่พึ่งใจเป็นธรรมดา   ชีวิตนี้มีความพลัดพรากเป็นที่สุด   สิ่งทั้งหลายมีความแตกไป  ดับไป  สลายไปเป็นธรรมดา   จะปรารถนามิให้เป็นอย่างที่มันควรจะเป็นนั้น   เป็นฐานะที่ไม่พึ่งหวังได้  ทุกสิ่งทุกอย่างดำเนินไปเคลื่อนไปสู่จุดสลายตัวอยู่ทุกขณะ ”
Krit08
Full Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 11:03:50 AM »

ผม  ใช้  โอม นะหะปะตัง อังอิอัง นะอ้อแอ้ โมอ้อแอ้ นะมะพะทะ    อาจารย์เขียนให้ ตอนไปรับมัจฉานุ จากอาจารย์ เมื่อปีก่อน ที่มูลนิธิ  และผมใช้มาจนถึงวันนี้ ครับ
ไมค์ เมืองตราด
Verified Member
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:35:30 PM »

นะโม 3 จบ
นะหะปะตัง อังอิอัง นะมะพะทะ มะอะอุ ครับ

_+_ วิบากกรรม _+_
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์